Monday, November 2, 2026

Škoda Auto Reports Strong Financial Growth Driven by Electrification and Key Markets

Škoda Auto Reports Strong Financial Growth Driven by Electrification and Key Markets


Škoda Auto Reports Strong Financial Growth Driven by Electrification and Key Markets


Škoda Auto reported a 7.4% year-on-year increase in operating profit to €1.92 billion for the first nine months of 2026, supported by a 3.5% growth in revenue to €23.13 billion. 


The Czech automaker's global deliveries reached 812,400 units, up 6.1% from the same period last year. 


Net cash flow stood at €1.78 billion, while return on sales improved to 8.3%. 


Interim CEO Holger Peters attributed the strong performance to efficient cost discipline and a robust model lineup, despite ongoing industry challenges and competitive pricing pressures.


Europe remained the company's largest market, registering 666,798 deliveries and positioning Škoda as the region’s second-largest automotive brand. 


Germany led as the top individual market with 178,300 deliveries, reflecting a 15.9% year-on-year growth. 


Other key European markets, including the UK, the Czech Republic, Poland, and France, also recorded steady expansion. 


Outside Europe, India retained its position as the brand's largest market, delivering 53,200 vehicles, a 7.8% increase compared to the previous year.


The automaker experienced significant momentum in its electric vehicle segment, with total deliveries of battery electric (BEV) and plug-in hybrid vehicles surging 34.7% to 203,100 units. 


Fully electric vehicle deliveries alone rose 41.3% to 167,400 units, making Škoda the fifth-largest BEV brand in Europe. 


Electrified models accounted for nearly 30% of its European sales, largely driven by strong demand for the Elroq and Enyaq, which ranked among Europe's top-selling electric models.


To bolster its electric portfolio, Škoda expanded its lineup to 14 series by introducing the Epiq and Peaq models in 2026, generating over 82,000 orders by mid-October. 


The Epiq is manufactured in Spain, while the Peaq SUV is produced at the primary Mladá Boleslav facility in the Czech Republic. 


Among internal combustion and hybrid vehicles, the Octavia maintained its status as the company’s highest-volume model globally at 138,000 units, closely followed by the Kodiaq SUV, which grew 11.9% to 107,800 units.


In the Indian market, Škoda’s 7.8% volume increase to 53,200 units reaffirmed the region's position as its fourth-largest market globally. 


Sales performance was primarily driven by the Kylaq, which recorded 33,200 deliveries (up 10.2%), alongside the Kushaq, which grew 16.3% to 11,400 units. 


Conversely, Slavia deliveries experienced a slight decline of 4.5%, totaling 9,700 units over the nine-month period.



स्कोडा ऑटो ने इलेक्ट्रिफिकेशन और खास मार्केट की वजह से मजबूत फाइनेंशियल ग्रोथ की रिपोर्ट दी

स्कोडा ऑटो ने 2026 के पहले नौ महीनों में ऑपरेटिंग प्रॉफिट में साल-दर-साल 7.4% की बढ़ोतरी के साथ €1.92 बिलियन की रिपोर्ट दी, जिसे रेवेन्यू में 3.5% की बढ़ोतरी से सपोर्ट मिला, जो €23.13 बिलियन हो गया।

चेक ऑटोमेकर की ग्लोबल डिलीवरी 812,400 यूनिट तक पहुंच गई, जो पिछले साल इसी समय से 6.1% ज़्यादा है।

नेट कैश फ्लो €1.78 बिलियन रहा, जबकि सेल्स पर रिटर्न बढ़कर 8.3% हो गया।

अंतरिम CEO होल्गर पीटर्स ने इंडस्ट्री की मौजूदा चुनौतियों और कॉम्पिटिटिव प्राइसिंग के दबाव के बावजूद, इस मजबूत परफॉर्मेंस का क्रेडिट अच्छे कॉस्ट डिसिप्लिन और एक मजबूत मॉडल लाइनअप को दिया।

यूरोप कंपनी का सबसे बड़ा मार्केट बना रहा, जहां 666,798 डिलीवरी हुईं और स्कोडा इस इलाके का दूसरा सबसे बड़ा ऑटोमोटिव ब्रांड बन गया।

 जर्मनी 178,300 डिलीवरी के साथ टॉप इंडिविजुअल मार्केट रहा, जो साल-दर-साल 15.9% की ग्रोथ दिखाता है।

UK, चेक रिपब्लिक, पोलैंड और फ्रांस जैसे दूसरे मुख्य यूरोपियन मार्केट में भी लगातार बढ़ोतरी दर्ज की गई।

यूरोप के बाहर, भारत ने ब्रांड के सबसे बड़े मार्केट के तौर पर अपनी जगह बनाए रखी, जिसने 53,200 गाड़ियां डिलीवर कीं, जो पिछले साल के मुकाबले 7.8% ज़्यादा है।

ऑटोमेकर ने अपने इलेक्ट्रिक व्हीकल सेगमेंट में काफी तेज़ी देखी, जिसमें बैटरी इलेक्ट्रिक (BEV) और प्लग-इन हाइब्रिड गाड़ियों की कुल डिलीवरी 34.7% बढ़कर 203,100 यूनिट हो गई।

सिर्फ़ पूरी तरह से इलेक्ट्रिक गाड़ियों की डिलीवरी 41.3% बढ़कर 167,400 यूनिट हो गई, जिससे स्कोडा यूरोप में पांचवां सबसे बड़ा BEV ब्रांड बन गया।

 यूरोप में इसकी सेल्स में इलेक्ट्रिफाइड मॉडल्स का हिस्सा लगभग 30% था, जिसका मुख्य कारण Elroq और Enyaq की ज़बरदस्त डिमांड थी, जो यूरोप के सबसे ज़्यादा बिकने वाले इलेक्ट्रिक मॉडल्स में से थे।

अपने इलेक्ट्रिक पोर्टफोलियो को मज़बूत करने के लिए, स्कोडा ने 2026 में Epiq और Peaq मॉडल्स लाकर अपनी लाइनअप को 14 सीरीज़ तक बढ़ाया, जिससे अक्टूबर के बीच तक 82,000 से ज़्यादा ऑर्डर मिले।

Epiq स्पेन में बनती है, जबकि Peaq SUV चेक रिपब्लिक में मेन Mladá Boleslav फैसिलिटी में बनती है।

इंटरनल कंबशन और हाइब्रिड गाड़ियों में, Octavia ने 138,000 यूनिट्स के साथ दुनिया भर में कंपनी का सबसे ज़्यादा बिकने वाला मॉडल बना रहा, इसके ठीक बाद Kodiaq SUV रही, जिसकी 11.9% बढ़कर 107,800 यूनिट्स हो गईं।

 इंडियन मार्केट में, स्कोडा का वॉल्यूम 7.8% बढ़कर 53,200 यूनिट हो गया, जिससे यह दुनिया भर में चौथे सबसे बड़े मार्केट के तौर पर अपनी जगह पक्की कर ली।

सेल्स परफॉर्मेंस मुख्य रूप से काइलैक की वजह से हुई, जिसकी 33,200 डिलीवरी हुईं (10.2% ज़्यादा), साथ ही कुशाक की भी, जो 16.3% बढ़कर 11,400 यूनिट हो गई।

इसके उलट, स्लाविया की डिलीवरी में 4.5% की मामूली गिरावट आई, जो नौ महीने के समय में कुल 9,700 यूनिट हो गई।

విద్యుదీకరణ మరియు కీలక మార్కెట్ల ద్వారా బలమైన ఆర్థిక వృద్ధిని సాధించిన స్కోడా ఆటో

2026 మొదటి తొమ్మిది నెలల కాలానికి, స్కోడా ఆటో తన నిర్వహణ లాభంలో వార్షికంగా 7.4% పెరుగుదలను నమోదు చేసింది. ఈ లాభం €1.92 బిలియన్లకు చేరింది. ఆదాయంలో 3.5% వృద్ధితో €23.13 బిలియన్లకు చేరడం దీనికి దోహదపడింది.

ఈ చెక్ ఆటోమొబైల్ సంస్థ యొక్క ప్రపంచవ్యాప్త డెలివరీలు 812,400 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి, ఇది గత సంవత్సరం ఇదే కాలంతో పోలిస్తే 6.1% అధికం.

నికర నగదు ప్రవాహం €1.78 బిలియన్లుగా ఉండగా, అమ్మకాలపై రాబడి 8.3%కి మెరుగుపడింది.

పరిశ్రమలో కొనసాగుతున్న సవాళ్లు మరియు పోటీ ధరల ఒత్తిళ్లు ఉన్నప్పటికీ, సమర్థవంతమైన వ్యయ క్రమశిక్షణ మరియు పటిష్టమైన మోడల్ లైనప్ కారణంగానే ఈ బలమైన పనితీరు సాధ్యమైందని తాత్కాలిక సీఈఓ హోల్గర్ పీటర్స్ పేర్కొన్నారు.

యూరప్ ఈ కంపెనీకి అతిపెద్ద మార్కెట్‌గా నిలిచింది, ఇక్కడ 666,798 డెలివరీలు నమోదయ్యాయి. తద్వారా స్కోడా ఈ ప్రాంతంలో రెండవ అతిపెద్ద ఆటోమోటివ్ బ్రాండ్‌గా స్థానం సంపాదించింది.

 జర్మనీ 178,300 డెలివరీలతో అగ్రగామి మార్కెట్‌గా నిలిచింది, ఇది గతేడాదితో పోలిస్తే 15.9% వృద్ధిని సూచిస్తుంది.

యూకే, చెక్ రిపబ్లిక్, పోలాండ్ మరియు ఫ్రాన్స్‌తో సహా ఇతర కీలక యూరోపియన్ మార్కెట్లు కూడా స్థిరమైన విస్తరణను నమోదు చేశాయి.

యూరప్ వెలుపల, భారతదేశం ఈ బ్రాండ్‌కు అతిపెద్ద మార్కెట్‌గా తన స్థానాన్ని నిలుపుకుంది, గత సంవత్సరంతో పోలిస్తే 7.8% పెరుగుదలతో 53,200 వాహనాలను డెలివరీ చేసింది.

ఈ ఆటోమొబైల్ సంస్థ తన ఎలక్ట్రిక్ వాహన విభాగంలో గణనీయమైన పురోగతిని సాధించింది. బ్యాటరీ ఎలక్ట్రిక్ (BEV) మరియు ప్లగ్-ఇన్ హైబ్రిడ్ వాహనాల మొత్తం డెలివరీలు 34.7% పెరిగి 203,100 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి.

పూర్తి ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల డెలివరీలు మాత్రమే 41.3% పెరిగి 167,400 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి, దీంతో స్కోడా యూరప్‌లో ఐదవ అతిపెద్ద BEV బ్రాండ్‌గా నిలిచింది.

యూరప్‌లో అత్యధికంగా అమ్ముడైన ఎలక్ట్రిక్ మోడళ్లలో స్థానం పొందిన ఎల్రోక్ మరియు ఎన్యాక్‌లకు ఉన్న బలమైన డిమాండ్ కారణంగా, దాని యూరోపియన్ అమ్మకాలలో దాదాపు 30% విద్యుదీకరించబడిన మోడళ్లే ఉన్నాయి. 

తన ఎలక్ట్రిక్ పోర్ట్‌ఫోలియోను బలోపేతం చేయడానికి, స్కోడా 2026లో ఎపిక్ మరియు పీక్ మోడళ్లను ప్రవేశపెట్టడం ద్వారా తన లైనప్‌ను 14 సిరీస్‌లకు విస్తరించింది. అక్టోబర్ మధ్య నాటికి ఇవి 82,000కు పైగా ఆర్డర్‌లను పొందాయి.

ఎపిక్ స్పెయిన్‌లో తయారవుతుండగా, పీక్ ఎస్‌యూవీ చెక్ రిపబ్లిక్‌లోని మ్లాడా బోలెస్‌లావ్ ప్రధాన ప్లాంట్‌లో ఉత్పత్తి అవుతుంది.

అంతర్గత దహన మరియు హైబ్రిడ్ వాహనాలలో, ఆక్టేవియా ప్రపంచవ్యాప్తంగా 138,000 యూనిట్లతో కంపెనీ యొక్క అత్యధిక అమ్మకాల మోడల్‌గా తన స్థానాన్ని నిలుపుకుంది. దీని తర్వాత కోడియాక్ ఎస్‌యూవీ 11.9% వృద్ధితో 107,800 యూనిట్లతో నిలిచింది.

భారత మార్కెట్‌లో, స్కోడా అమ్మకాలు 7.8% పెరిగి 53,200 యూనిట్లకు చేరడంతో, ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఈ ప్రాంతం నాల్గవ అతిపెద్ద మార్కెట్‌గా తన స్థానాన్ని పునరుద్ఘాటించింది.

 అమ్మకాల పనితీరు ప్రధానంగా కైలాక్ ద్వారా నడిచింది, ఇది 33,200 డెలివరీలను (10.2% పెరుగుదల) నమోదు చేసింది, దీనితో పాటు కుషాక్ 16.3% వృద్ధితో 11,400 యూనిట్లకు చేరుకుంది.

దీనికి విరుద్ధంగా, స్లావియా డెలివరీలు 4.5% స్వల్ప క్షీణతను చవిచూశాయి, తొమ్మిది నెలల కాలంలో మొత్తం 9,700 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి.

Sunday, November 1, 2026

Maruti Suzuki Hits Record Sales of 2.76 Lakh Units in October 2026

Maruti Suzuki Hits Record Sales of 2.76 Lakh Units in October 2026


Maruti Suzuki Hits Record Sales of 2.76 Lakh Units in October 2026


Maruti Suzuki India Limited achieved its highest-ever monthly total sales in October 2026, delivering 2,76,120 units. 


Driven by strong festive-season demand, the country's leading carmaker registered a overall 25 percent year-on-year growth compared to the same period last year. 


Domestic sales—encompassing passenger vehicles, light commercial vehicles, and OEM supplies—also hit an all-time high of 2,16,789 units, marking a 20 percent increase over the 1,80,675 units sold in October 2025.


The automaker's core domestic passenger vehicle segment performed strongly, with sales rising 20.5 percent year-on-year to 2,12,384 units up from 1,76,318 units in the previous year. 


Growth was widespread across categories: utility vehicle sales surged 26 percent to 97,787 units, while combined sales of mini, compact, and mid-size passenger cars rose 18.4 percent to 1,00,877 units. 


Meanwhile, sales of the Eeco van saw steady performance, edging up slightly to 13,720 units from 13,537 units.


In the commercial and OEM segments, Maruti Suzuki maintained positive momentum across key lines. 


Sales of its light commercial vehicle, the Super Carry, grew to 4,405 units compared to 4,357 units in October 2025. 


Additionally, sales to other original equipment manufacturers (OEMs) rose to 9,459 units, up from 8,915 units in the corresponding month last year.


Overseas demand proved to be a major growth engine for the company during the month. 


Maruti Suzuki's exports posted a sharp 59.3 percent year-on-year jump, reaching 49,872 units in October 2026 compared to 31,304 units recorded in the same period last year. 


This surge in international shipments substantially boosted the automaker's overall monthly volume record.


The historic October performance caps off a strong fiscal period for the carmaker. 


For the April-October period of FY 2026-27, Maruti Suzuki accumulated cumulative sales of 16,55,498 units, representing a 27.4 percent increase from the 12,99,629 units sold during the same period in the previous fiscal year. 


Robust domestic passenger vehicle movement combined with expanding export channels continues to underpin the company's accelerated trajectory.



मारुति सुजुकी ने अक्टूबर 2026 में 2.76 लाख यूनिट्स की रिकॉर्ड बिक्री की

मारुति सुजुकी इंडिया लिमिटेड ने अक्टूबर 2026 में 2,76,120 यूनिट्स की डिलीवरी करके अपनी अब तक की सबसे ज़्यादा मंथली टोटल बिक्री हासिल की।

फेस्टिव-सीज़न की मज़बूत डिमांड के चलते, देश की लीडिंग कार मेकर ने पिछले साल इसी समय की तुलना में साल-दर-साल कुल 25 परसेंट की ग्रोथ दर्ज की।

घरेलू बिक्री—जिसमें पैसेंजर गाड़ियां, लाइट कमर्शियल गाड़ियां और OEM सप्लाई शामिल हैं—भी 2,16,789 यूनिट्स के ऑल-टाइम हाई पर पहुंच गई, जो अक्टूबर 2025 में बेची गई 1,80,675 यूनिट्स से 20 परसेंट ज़्यादा है।

ऑटोमेकर के मुख्य घरेलू पैसेंजर गाड़ी सेगमेंट ने अच्छा प्रदर्शन किया, जिसमें बिक्री साल-दर-साल 20.5 परसेंट बढ़कर 2,12,384 यूनिट्स हो गई, जो पिछले साल की 1,76,318 यूनिट्स से ज़्यादा है।

 सभी कैटेगरी में ग्रोथ हुई: यूटिलिटी गाड़ियों की बिक्री 26 परसेंट बढ़कर 97,787 यूनिट हो गई, जबकि मिनी, कॉम्पैक्ट और मिड-साइज़ पैसेंजर कारों की कुल बिक्री 18.4 परसेंट बढ़कर 1,00,877 यूनिट हो गई।

इस बीच, ईको वैन की बिक्री में भी लगातार बढ़ोतरी हुई, जो 13,537 यूनिट से थोड़ी बढ़कर 13,720 यूनिट हो गई।

कमर्शियल और OEM सेगमेंट में, मारुति सुजुकी ने सभी खास लाइनों में पॉजिटिव मोमेंटम बनाए रखा।

इसके लाइट कमर्शियल व्हीकल, सुपर कैरी की बिक्री अक्टूबर 2025 में 4,357 यूनिट के मुकाबले बढ़कर 4,405 यूनिट हो गई।

इसके अलावा, दूसरे ओरिजिनल इक्विपमेंट मैन्युफैक्चरर्स (OEMs) को बिक्री बढ़कर 9,459 यूनिट हो गई, जो पिछले साल इसी महीने में 8,915 यूनिट थी।

इस महीने के दौरान कंपनी के लिए ओवरसीज डिमांड एक बड़ा ग्रोथ इंजन साबित हुई।

 मारुति सुजुकी के एक्सपोर्ट में साल-दर-साल 59.3 परसेंट की तेज़ बढ़ोतरी हुई, जो अक्टूबर 2026 में 49,872 यूनिट तक पहुंच गया, जबकि पिछले साल इसी समय में यह 31,304 यूनिट था।

इंटरनेशनल शिपमेंट में इस उछाल ने ऑटोमेकर के कुल मंथली वॉल्यूम रिकॉर्ड को काफी बढ़ा दिया।

अक्टूबर का ऐतिहासिक परफॉर्मेंस कारमेकर के लिए एक मज़बूत फाइनेंशियल पीरियड का अंत करता है।

FY 2026-27 के अप्रैल-अक्टूबर पीरियड के लिए, मारुति सुजुकी ने कुल 16,55,498 यूनिट की बिक्री की, जो पिछले फाइनेंशियल ईयर में इसी समय के दौरान बेची गई 12,99,629 यूनिट से 27.4 परसेंट ज़्यादा है।

घरेलू पैसेंजर गाड़ियों की मज़बूत आवाजाही और बढ़ते एक्सपोर्ट चैनल कंपनी की तेज़ी को बनाए हुए हैं।

అక్టోబర్ 2026లో మారుతి సుజుకి 2.76 లక్షల యూనిట్ల రికార్డు అమ్మకాలను నమోదు చేసింది

మారుతి సుజుకి ఇండియా లిమిటెడ్ అక్టోబర్ 2026లో 2,76,120 యూనిట్లను విక్రయించి, తన చరిత్రలోనే అత్యధిక నెలవారీ అమ్మకాలను సాధించింది.

పండుగ సీజన్‌లో బలమైన డిమాండ్ కారణంగా, దేశంలోని ఈ ప్రముఖ కార్ల తయారీ సంస్థ గత ఏడాది ఇదే కాలంతో పోలిస్తే మొత్తం మీద 25 శాతం వృద్ధిని నమోదు చేసింది.

ప్యాసింజర్ వాహనాలు, తేలికపాటి వాణిజ్య వాహనాలు మరియు OEM సరఫరాలతో కూడిన దేశీయ అమ్మకాలు కూడా 2,16,789 యూనిట్లతో సర్వకాలిక గరిష్ట స్థాయికి చేరుకున్నాయి. ఇది అక్టోబర్ 2025లో అమ్ముడైన 1,80,675 యూనిట్లతో పోలిస్తే 20 శాతం పెరుగుదలను సూచిస్తుంది.

ఈ ఆటోమొబైల్ సంస్థ యొక్క ప్రధాన దేశీయ ప్యాసింజర్ వాహన విభాగం బలంగా రాణించింది. అమ్మకాలు గత ఏడాది 1,76,318 యూనిట్ల నుండి 20.5 శాతం పెరిగి 2,12,384 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి.

 అన్ని విభాగాలలోనూ వృద్ధి విస్తృతంగా కనిపించింది: యుటిలిటీ వాహనాల అమ్మకాలు 26 శాతం పెరిగి 97,787 యూనిట్లకు చేరగా, మినీ, కాంపాక్ట్ మరియు మిడ్-సైజ్ ప్యాసింజర్ కార్ల సంయుక్త అమ్మకాలు 18.4 శాతం పెరిగి 1,00,877 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి.

ఇదిలా ఉండగా, ఈకో వ్యాన్ అమ్మకాలు స్థిరమైన పనితీరును కనబరిచాయి, 13,537 యూనిట్ల నుండి స్వల్పంగా పెరిగి 13,720 యూనిట్లకు చేరాయి.

కమర్షియల్ మరియు OEM విభాగాలలో, మారుతి సుజుకి తన కీలక ఉత్పత్తులన్నింటిలో సానుకూల వృద్ధిని కొనసాగించింది.

దాని లైట్ కమర్షియల్ వాహనమైన 'సూపర్ క్యారీ' అమ్మకాలు, అక్టోబర్ 2025లోని 4,357 యూనిట్లతో పోలిస్తే 4,405 యూనిట్లకు పెరిగాయి.

అదనంగా, ఇతర ఒరిజినల్ ఎక్విప్‌మెంట్ మాన్యుఫ్యాక్చరర్స్ (OEM)కు అమ్మకాలు గత ఏడాది ఇదే నెలలోని 8,915 యూనిట్ల నుండి 9,459 యూనిట్లకు పెరిగాయి.

ఈ నెలలో కంపెనీ వృద్ధికి విదేశీ డిమాండ్ ఒక ప్రధాన చోదక శక్తిగా నిరూపించబడింది.

 మారుతి సుజుకి ఎగుమతులు గత ఏడాది ఇదే కాలంతో పోలిస్తే 59.3 శాతం భారీ వృద్ధిని నమోదు చేశాయి. గత ఏడాది ఇదే కాలంలో నమోదైన 31,304 యూనిట్లతో పోలిస్తే, అక్టోబర్ 2026 నాటికి ఈ ఎగుమతులు 49,872 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి.

అంతర్జాతీయ ఎగుమతులలో ఈ పెరుగుదల, ఆటోమొబైల్ సంస్థ యొక్క మొత్తం నెలవారీ అమ్మకాల రికార్డును గణనీయంగా పెంచింది.

ఈ చారిత్రాత్మక అక్టోబర్ పనితీరు, ఈ కార్ల తయారీ సంస్థకు ఒక బలమైన ఆర్థిక కాలానికి ముగింపు పలికింది.

2026-27 ఆర్థిక సంవత్సరం ఏప్రిల్-అక్టోబర్ కాలంలో, మారుతి సుజుకి మొత్తం 16,55,498 యూనిట్ల అమ్మకాలను నమోదు చేసింది. ఇది గత ఆర్థిక సంవత్సరం ఇదే కాలంలో అమ్ముడైన 12,99,629 యూనిట్లతో పోలిస్తే 27.4 శాతం పెరుగుదలను సూచిస్తుంది.

బలమైన దేశీయ ప్యాసింజర్ వాహనాల అమ్మకాలు, విస్తరిస్తున్న ఎగుమతి మార్గాలతో కలిసి, కంపెనీ వేగవంతమైన పురోగతికి నిరంతరం దోహదపడుతున్నాయి.

India’s October GST Mop-Up Surges 23% to Rs 2.31 Lakh Crore

India’s October GST Mop-Up Surges 23% to Rs 2.31 Lakh Crore

India’s October GST Mop-Up Surges 23% to Rs 2.31 Lakh Crore


India’s gross Goods and Services Tax (GST) collections rose 23 percent year-on-year to hit Rs 2.31 lakh crore in October 2026. 


Data released by the government on Sunday highlights that the substantial growth was driven by higher revenues from domestic transactions as well as a sharp increase in tax collected on imports.


The monthly collection stands as the second-highest monthly GST mop-up on record for the country. Gross collections during the corresponding period last year stood at over Rs 1.87 lakh crore, underscoring significant growth over the 12-month period.


A breakdown of the numbers reveals solid performance across both domestic and international fronts. 


Revenues from domestic transactions contributed more than Rs 1.59 lakh crore to the total tally, registering a steady year-on-year growth rate of 16 percent.


Meanwhile, GST revenues derived from imports posted an even steeper growth trajectory. 


Tax collections on imported goods jumped 42 percent year-on-year to reach Rs 72,246 crore during the month.


Economists and analysts view the record-setting revenue figures as a strong indicator of broader economic resilience. 


The surge in both domestic consumption and import activity reflects sustained consumer demand and vibrant trade momentum across key sectors.



भारत का अक्टूबर GST कलेक्शन 23% बढ़कर Rs 2.31 लाख करोड़ हो गया

भारत का ग्रॉस गुड्स एंड सर्विसेज़ टैक्स (GST) कलेक्शन साल-दर-साल 23 परसेंट बढ़कर अक्टूबर 2026 में Rs 2.31 लाख करोड़ हो गया।

रविवार को सरकार द्वारा जारी किए गए डेटा से पता चलता है कि यह बड़ी बढ़ोतरी घरेलू ट्रांज़ैक्शन से ज़्यादा रेवेन्यू और इंपोर्ट पर इकट्ठा हुए टैक्स में तेज़ बढ़ोतरी की वजह से हुई।

यह मंथली कलेक्शन देश के लिए रिकॉर्ड में दूसरा सबसे ज़्यादा मंथली GST कलेक्शन है। पिछले साल इसी समय के दौरान ग्रॉस कलेक्शन Rs 1.87 लाख करोड़ से ज़्यादा था, जो 12 महीने की अवधि में काफ़ी बढ़ोतरी दिखाता है।

आंकड़ों का ब्रेकडाउन घरेलू और इंटरनेशनल दोनों मोर्चों पर मज़बूत परफॉर्मेंस दिखाता है।

घरेलू ट्रांज़ैक्शन से हुए रेवेन्यू ने कुल टैली में Rs 1.59 लाख करोड़ से ज़्यादा का योगदान दिया, जिससे साल-दर-साल 16 परसेंट की स्थिर ग्रोथ रेट दर्ज हुई।

 इस बीच, इम्पोर्ट से मिलने वाले GST रेवेन्यू में और भी ज़्यादा तेज़ी से बढ़ोतरी हुई।

इस महीने इम्पोर्टेड चीज़ों पर टैक्स कलेक्शन साल-दर-साल 42 परसेंट बढ़कर 72,246 करोड़ रुपये हो गया।

इकोनॉमिस्ट और एनालिस्ट इन रिकॉर्ड-सेटिंग रेवेन्यू आंकड़ों को बड़े पैमाने पर आर्थिक मज़बूती का एक मज़बूत इंडिकेटर मानते हैं।

घरेलू खपत और इम्पोर्ट एक्टिविटी दोनों में बढ़ोतरी, मुख्य सेक्टर में लगातार कंज्यूमर डिमांड और मज़बूत ट्रेड मोमेंटम को दिखाती है।

భారతదేశపు అక్టోబర్ జీఎస్టీ వసూళ్లు 23% పెరిగి రూ. 2.31 లక్షల కోట్లకు చేరాయి

భారతదేశపు స్థూల వస్తు, సేవల పన్ను (జీఎస్టీ) వసూళ్లు గతేడాదితో పోలిస్తే 23 శాతం పెరిగి, అక్టోబర్ 2026 నాటికి రూ. 2.31 లక్షల కోట్లకు చేరాయి.

దేశీయ లావాదేవీల ద్వారా వచ్చిన అధిక రాబడి, అలాగే దిగుమతులపై పన్ను వసూళ్లలో గణనీయమైన పెరుగుదల కారణంగా ఈ వృద్ధి సాధ్యమైందని ప్రభుత్వం ఆదివారం విడుదల చేసిన గణాంకాలు వెల్లడిస్తున్నాయి.

ఈ నెలవారీ వసూళ్లు దేశ రికార్డులలో రెండవ అత్యధిక నెలవారీ జీఎస్టీ వసూళ్లుగా నిలిచాయి. గత ఏడాది ఇదే కాలంలో స్థూల వసూళ్లు రూ. 1.87 లక్షల కోట్లకు పైగా ఉన్నాయి, ఇది 12 నెలల కాలంలో గణనీయమైన వృద్ధిని సూచిస్తుంది.

ఈ సంఖ్యల విశ్లేషణ దేశీయ, అంతర్జాతీయ రంగాలలో పటిష్టమైన పనితీరును వెల్లడిస్తుంది.

దేశీయ లావాదేవీల ద్వారా వచ్చిన రాబడి మొత్తం వసూళ్లలో రూ. 1.59 లక్షల కోట్లకు పైగా ఉంది, ఇది గతేడాదితో పోలిస్తే 16 శాతం స్థిరమైన వృద్ధి రేటును నమోదు చేసింది.

 మరోవైపు, దిగుమతులపై వసూలైన జీఎస్టీ ఆదాయాలు మరింత వేగవంతమైన వృద్ధిని నమోదు చేశాయి.

ఈ నెలలో దిగుమతి వస్తువులపై పన్ను వసూళ్లు గతేడాదితో పోలిస్తే 42 శాతం పెరిగి రూ. 72,246 కోట్లకు చేరుకున్నాయి.

ఈ రికార్డు స్థాయి ఆదాయ గణాంకాలను ఆర్థికవేత్తలు, విశ్లేషకులు విస్తృత ఆర్థిక స్థితిస్థాపకతకు బలమైన సూచికగా పరిగణిస్తున్నారు.

దేశీయ వినియోగం, దిగుమతి కార్యకలాపాలు రెండింటిలోనూ ఈ పెరుగుదల, కీలక రంగాలలో స్థిరమైన వినియోగదారుల డిమాండ్‌ను, చురుకైన వాణిజ్య వేగాన్ని ప్రతిబింబిస్తోంది.

Mahindra Records Historic SUV Sales in October 2026 Driven by Festive Demand

Mahindra Records Historic SUV Sales in October 2026 Driven by Festive Demand


Mahindra Records Historic SUV Sales in October 2026 Driven by Festive Demand


Mahindra & Mahindra recorded its highest-ever monthly domestic SUV sales in October 2026, delivering 73,338 units. 


Driven by strong festive-season demand and a refreshed product lineup, the company's total vehicle sales—including exports—grew 9 percent year-on-year to reach 1,31,109 units. 


Domestic utility vehicle sales saw a 2 percent increase from the 71,624 units sold in October 2025, bringing total utility vehicle sales (with exports) to 74,904 units for the month.

The automaker's commercial vehicle segment also maintained steady momentum throughout the month. Domestic commercial vehicle sales rose by 4 percent to 33,037 units. 


Overseas markets performed exceptionally well, with commercial vehicle exports surging 77 percent year-on-year to 7,102 units compared to 4,015 units during the same period last year.


Executive leadership highlighted the landmark nature of the monthly figures across multiple vehicle categories. 


Velusamy R, President of the Automotive Business at M&M, attributed the peak performance to robust festive buyer sentiment and growing traction across SUVs, pick-ups, and three-wheelers. 


He specifically noted strong customer interest in the company's debut CNG model, the XUV 3XO ZNG.


In contrast, the farm equipment sector experienced a temporary dip in domestic volume. 


Domestic tractor sales fell 13 percent year-on-year to 62,626 units from 72,071 units in October 2025. 


Mahindra attributed this decline primarily to a shift in the festive calendar, as Diwali fell in November this year rather than October. 


However, tractor exports partially offset domestic losses by jumping 40 percent to 2,220 units, bringing total tractor sales to 64,846 units.


The Trucks and Buses division delivered a strong performance, recording 2,838 overall sales for a 40 percent year-on-year increase. 


Cargo vehicle sales within the segment jumped 62 percent to 2,036 units. 


Vinod Sahay, Executive Chairman of SML and President of M&M's heavy vehicle divisions, credited healthy freight movement, infrastructure projects, and replacement demand for the growth, though he noted that rising commodity and input costs remain key factors to monitor going forward.


फेस्टिव डिमांड की वजह से अक्टूबर 2026 में महिंद्रा ने SUV की ऐतिहासिक बिक्री दर्ज की

महिंद्रा एंड महिंद्रा ने अक्टूबर 2026 में अपनी अब तक की सबसे ज़्यादा महीने की घरेलू SUV बिक्री दर्ज की, जिसमें 73,338 यूनिट बेची गईं।

फेस्टिव सीज़न की मज़बूत डिमांड और नए प्रोडक्ट लाइनअप की वजह से, कंपनी की कुल गाड़ियों की बिक्री—एक्सपोर्ट सहित—साल-दर-साल 9 प्रतिशत बढ़कर 1,31,109 यूनिट हो गई।

घरेलू यूटिलिटी गाड़ियों की बिक्री अक्टूबर 2025 में बेची गई 71,624 यूनिट से 2 प्रतिशत बढ़ी, जिससे महीने के लिए कुल यूटिलिटी गाड़ियों की बिक्री (एक्सपोर्ट के साथ) 74,904 यूनिट हो गई।

ऑटोमेकर के कमर्शियल गाड़ी सेगमेंट ने भी पूरे महीने लगातार रफ़्तार बनाए रखी। घरेलू कमर्शियल गाड़ियों की बिक्री 4 प्रतिशत बढ़कर 33,037 यूनिट हो गई।

 विदेशी मार्केट ने बहुत अच्छा परफॉर्म किया, कमर्शियल गाड़ियों का एक्सपोर्ट पिछले साल इसी समय के 4,015 यूनिट्स की तुलना में साल-दर-साल 77 परसेंट बढ़कर 7,102 यूनिट्स हो गया।

एग्जीक्यूटिव लीडरशिप ने कई गाड़ियों की कैटेगरी में महीने के आंकड़ों के लैंडमार्क नेचर पर ज़ोर दिया।

M&M में ऑटोमोटिव बिज़नेस के प्रेसिडेंट वेलुसामी आर ने इस पीक परफॉर्मेंस का क्रेडिट त्योहारों में खरीदारों की मज़बूत भावना और SUVs, पिक-अप्स और थ्री-व्हीलर्स में बढ़ते ट्रैक्शन को दिया।

उन्होंने खास तौर पर कंपनी के पहले CNG मॉडल, XUV 3XO ZNG में कस्टमर्स की मज़बूत दिलचस्पी पर ध्यान दिया।

इसके उलट, खेती के इक्विपमेंट सेक्टर में घरेलू वॉल्यूम में कुछ समय के लिए गिरावट आई।

घरेलू ट्रैक्टर की बिक्री अक्टूबर 2025 में 72,071 यूनिट्स से साल-दर-साल 13 परसेंट गिरकर 62,626 यूनिट्स रह गई।

महिंद्रा ने इस गिरावट का मुख्य कारण त्योहारों के कैलेंडर में बदलाव को बताया, क्योंकि इस साल दिवाली अक्टूबर के बजाय नवंबर में पड़ी।

 हालांकि, ट्रैक्टर एक्सपोर्ट ने घरेलू नुकसान की कुछ हद तक भरपाई की, यह 40 प्रतिशत बढ़कर 2,220 यूनिट हो गया, जिससे कुल ट्रैक्टर बिक्री 64,846 यूनिट हो गई।

ट्रक्स और बस डिवीज़न ने अच्छा प्रदर्शन किया, कुल 2,838 बिक्री दर्ज की, जो साल-दर-साल 40 प्रतिशत की बढ़ोतरी है।

इस सेगमेंट में कार्गो गाड़ियों की बिक्री 62 प्रतिशत बढ़कर 2,036 यूनिट हो गई।

SML के एग्जीक्यूटिव चेयरमैन और M&M के हेवी व्हीकल डिवीज़न के प्रेसिडेंट विनोद सहाय ने इस ग्रोथ का क्रेडिट अच्छे माल ढुलाई, इंफ्रास्ट्रक्चर प्रोजेक्ट्स और रिप्लेसमेंट डिमांड को दिया, हालांकि उन्होंने कहा कि आगे भी बढ़ती कमोडिटी और इनपुट कॉस्ट पर नज़र रखने के लिए मुख्य फैक्टर बने रहेंगे।

పండుగ డిమాండ్‌తో అక్టోబర్ 2026లో మహీంద్రా చారిత్రాత్మక SUV అమ్మకాలను నమోదు చేసింది

మహీంద్రా & మహీంద్రా అక్టోబర్ 2026లో 73,338 యూనిట్లను విక్రయించి, తమ చరిత్రలోనే అత్యధిక నెలవారీ దేశీయ SUV అమ్మకాలను నమోదు చేసింది.

పండుగ సీజన్‌లో బలమైన డిమాండ్ మరియు నూతన ఉత్పత్తుల శ్రేణి కారణంగా, కంపెనీ మొత్తం వాహన అమ్మకాలు—ఎగుమతులతో సహా—గత ఏడాదితో పోలిస్తే 9 శాతం వృద్ధి చెంది 1,31,109 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి.

దేశీయ యుటిలిటీ వాహనాల అమ్మకాలు అక్టోబర్ 2025లో అమ్ముడైన 71,624 యూనిట్లతో పోలిస్తే 2 శాతం పెరిగాయి. దీంతో ఆ నెలలో మొత్తం యుటిలిటీ వాహనాల అమ్మకాలు (ఎగుమతులతో కలిపి) 74,904 యూనిట్లకు చేరాయి.

ఈ వాహన తయారీ సంస్థ యొక్క వాణిజ్య వాహనాల విభాగం కూడా నెల పొడవునా స్థిరమైన వృద్ధిని కొనసాగించింది. దేశీయ వాణిజ్య వాహనాల అమ్మకాలు 4 శాతం పెరిగి 33,037 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి.

 విదేశీ మార్కెట్లు అసాధారణంగా రాణించాయి. గత ఏడాది ఇదే కాలంలో 4,015 యూనిట్లుగా ఉన్న వాణిజ్య వాహనాల ఎగుమతులు, గత ఏడాదితో పోలిస్తే 77 శాతం పెరిగి 7,102 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి.

వివిధ వాహన విభాగాలలో ఈ నెలవారీ గణాంకాలు ఒక మైలురాయి వంటివని కార్యనిర్వాహక నాయకత్వం హైలైట్ చేసింది.

M&M ఆటోమోటివ్ బిజినెస్ ప్రెసిడెంట్ వేలుసామి ఆర్, ఈ అత్యుత్తమ పనితీరుకు బలమైన పండుగ కొనుగోలుదారుల సెంటిమెంట్ మరియు SUVలు, పికప్‌లు, త్రీ-వీలర్లకు పెరుగుతున్న ఆదరణే కారణమని పేర్కొన్నారు.

కంపెనీ తొలి CNG మోడల్ అయిన XUV 3XO ZNG పట్ల వినియోగదారుల నుండి బలమైన ఆసక్తి ఉందని ఆయన ప్రత్యేకంగా పేర్కొన్నారు.

దీనికి విరుద్ధంగా, వ్యవసాయ పరికరాల రంగంలో దేశీయ అమ్మకాల పరిమాణంలో తాత్కాలిక తగ్గుదల కనిపించింది.

దేశీయ ట్రాక్టర్ల అమ్మకాలు గత ఏడాదితో పోలిస్తే 13 శాతం తగ్గి, అక్టోబర్ 2025లోని 72,071 యూనిట్ల నుండి 62,626 యూనిట్లకు పడిపోయాయి.

ఈ ఏడాది దీపావళి అక్టోబర్‌కు బదులుగా నవంబర్‌లో రావడంతో, పండుగ క్యాలెండర్‌లో మార్పు రావడమే ఈ తగ్గుదలకు ప్రధాన కారణమని మహీంద్రా పేర్కొంది.

 అయితే, ట్రాక్టర్ల ఎగుమతులు 40 శాతం పెరిగి 2,220 యూనిట్లకు చేరడంతో, దేశీయ నష్టాలు పాక్షికంగా భర్తీ అయ్యాయి. దీంతో మొత్తం ట్రాక్టర్ల అమ్మకాలు 64,846 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి.

ట్రక్కులు మరియు బస్సుల విభాగం బలమైన పనితీరును కనబరిచింది. గతేడాదితో పోలిస్తే 40 శాతం పెరుగుదలతో మొత్తం 2,838 యూనిట్లు అమ్ముడయ్యాయి.

ఈ విభాగంలో కార్గో వాహనాల అమ్మకాలు 62 శాతం పెరిగి 2,036 యూనిట్లకు చేరుకున్నాయి.

SML ఎగ్జిక్యూటివ్ ఛైర్మన్ మరియు M&M హెవీ వెహికల్ విభాగాల ప్రెసిడెంట్ అయిన వినోద్ సహాయ్, ఈ వృద్ధికి ఆరోగ్యకరమైన సరుకు రవాణా, మౌలిక సదుపాయాల ప్రాజెక్టులు మరియు రీప్లేస్‌మెంట్ డిమాండ్ కారణమని పేర్కొన్నారు. అయినప్పటికీ, భవిష్యత్తులో పెరుగుతున్న ముడిసరుకు మరియు ఇన్‌పుట్ ఖర్చులను పర్యవేక్షించాల్సిన కీలక అంశాలుగా ఆయన గుర్తుచేసుకున్నారు.